เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: Smart Key ถ่านหมดทำยังไง? จะเข้าศุนย์ หรือ DIY  (อ่าน 260 ครั้ง)

ออฟไลน์ gekgalolf

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 2000
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: GOLF
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 
Smart Key เกิดถ่านหมดขึ้นมา นี่ลำบากเลยนะครับ กดเปิด-ปิดรถไม่ได้ สตาร์ทรถขับก็ไม่ได้ ถ้าล็อคด้วยรีโมทแล้วเอากุญแจไขแตรรถก็จะร้อง ปี๊น ปี๊นน...
ใช้รถมาแล้ว เกือบ 3 ปี เริ่มมีอาการรีโมทกดได้บ้างไม่ได้บ้าง ซึ่งแปลว่าถ่านใกล้หมดนั่นเอง ลองโทรถามราคาค่าเปลี่ยนถ่านที่ศูนย์ คิด 200 บาท!! แพงจัง
ก็เลยจัดการลองทำเองดูซิ ง่ายๆครับ ใช้คมมีดพกค่อยๆแง่ะผ่าฝาที่ประกบ โป๊ะ! มันเป็นเขี้ยวพลาสติกที่ประกบกัน พอเผยอได้ก็แกะเปิดได้เลย ใช้ถ่านกระดุม เบอร์ 2032 ครับ ก้อนละ 45 บาท เท่านี้จบ ประหยัดเลย 555+

ออฟไลน์ James ECT-22

• ทีมงานคณะกรรมการคลับ
  • สมาชิก 1000 ไมล์
  • *
  • สมาชิก ID: 120
  • พลังน้ำใจ : 11
  • จังหวัด: Samutprakarn
  • ชื่อเล่น: Jim
  • Never trouble trouble till trouble troubles me.
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกคลับรุ่น 1
Re: Smart Key ถ่านหมดทำยังไง? จะเข้าศุนย์ หรือ DIY
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 20 ก.ค. 2018, 12:16:00 »
ว้าว
ขอบคุณมากครับ
ผมเอาไปให้ที่ร้านนาฬิกาทำให้ ยังเก็บผมเกือบสามร้อยเลยครับ

ออฟไลน์ James ECT-22

• ทีมงานคณะกรรมการคลับ
  • สมาชิก 1000 ไมล์
  • *
  • สมาชิก ID: 120
  • พลังน้ำใจ : 11
  • จังหวัด: Samutprakarn
  • ชื่อเล่น: Jim
  • Never trouble trouble till trouble troubles me.
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกคลับรุ่น 1
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 ก.ค. 2018, 12:29:34 โดย James ECT-22 »

Tags: