เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากสอบถามเพื่อนๆพี่ๆในบอร์ดครับ สนใจ Elantra ครับ  (อ่าน 4822 ครั้ง)

ออฟไลน์ ickoo

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 941
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: เติ้ล
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 
ผมกำลังจะอยากออกรถสักคันครับ ซึ่ง Hyundai Elantra ก็เป็นหนึ่งในตัวเลือก และส่วนตัวก็ไม่ค่อยชอบใช้รถตลาดอยู่แล้วครับ จึงอยากสอบถามเพื่อนๆพี่ๆ ถึงข้อดี ข้อด้อย ของ Hyundai Elantra เพื่อประกอบการตัดสินใจหน่อยครับ รุ่นที่ผมดูคือ GLE ถ้าเพื่อนๆพี่ๆมีศูนย์ดีๆแนะนำรบกวนช่วยแจ้งด้วยนะครับ ขอความคิดเห็นกันหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ ;) ;) ;)

ออฟไลน์ popsittipan

• *
  • สมาชิก ID: 497
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: Chonburi
  • ชื่อเล่น: Pop
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกคลับรุ่น 1
ข้อเสียสำหรับผมมีอย่างเดียว
ของแต่งแพงและหายากครับ

ออฟไลน์ tos

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 764
  • จังหวัด: bangkok
  • ชื่อเล่น: tos
ผมกำลังจะอยากออกรถสักคันครับ ซึ่ง Hyundai Elantra ก็เป็นหนึ่งในตัวเลือก และส่วนตัวก็ไม่ค่อยชอบใช้รถตลาดอยู่แล้วครับ จึงอยากสอบถามเพื่อนๆพี่ๆ ถึงข้อดี ข้อด้อย ของ Hyundai Elantra เพื่อประกอบการตัดสินใจหน่อยครับ รุ่นที่ผมดูคือ GLE ถ้าเพื่อนๆพี่ๆมีศูนย์ดีๆแนะนำรบกวนช่วยแจ้งด้วยนะครับ ขอความคิดเห็นกันหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ ;) ;) ;)

ข้อดีดูตาม link ของพี่ป๋องเลยครับพี่ป๋องเขียนไว้น่าจะเกือบครบทั้งคันละ 555
http://www.elantraclubthailand.com/index.php/topic,94.0.html

ข้อดีอีกอย่างที่ผมออกคันนี้คือ PM ฟรี 5 ปี ทั้งค่าแรงและอะไหร่
ข้อเสีย สำหรับผมคือยางติดรถห่วยเกิ้นน

ออฟไลน์ Mark9311

• *
  • สมาชิก ID: 712
  • จังหวัด: พัทยา
  • ชื่อเล่น: Mark9311
ถ้าไม่ดี คงไม่ตัดสินใจซื้อสองคันหลอกครับ
ข้อดี
-ประหยัดน้ำมัน ในระบบ ECO
-ประหยัดค่าบำรุงรักษาไป 5-7 ปี
-ไม่ใช่รถตลาด ไม่ค่อยมีใครใช้ ไปไหนมีแต่คนมอง
-คุ้มค่าทั้งราคาและคุณภาพ C:-)
ข้อเสีย
-ศูนย์บริการเงียบเหงา ไม่ต้องรอนาน
-เหยียบก็ซดน้ำมันเหมือนกัน
-นึกไม่ออก แระ

ออฟไลน์ Mark9311

• *
  • สมาชิก ID: 712
  • จังหวัด: พัทยา
  • ชื่อเล่น: Mark9311
 8)

ออฟไลน์ tonsak

• *
  • สมาชิก ID: 650
  • จังหวัด: สุราษฎร์ธานี
  • ชื่อเล่น: ต้น
เห็นสมกับคุณ mark9311 รุ่นนี้ถ้าโลโก้ตัว H มันตั้งตรงๆ ผมว่ามันจะเป็น c-segment ที่เป็นตำนานอีกรุ่นของเมืองไทย

ออฟไลน์ James ECT-22

• ทีมงานคณะกรรมการคลับ
  • สมาชิก 1000 ไมล์
  • *
  • สมาชิก ID: 120
  • พลังน้ำใจ : 11
  • จังหวัด: Samutprakarn
  • ชื่อเล่น: Jim
  • Never trouble trouble till trouble troubles me.
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกคลับรุ่น 1
มีแต่ข้อดีครับ คุ้มราคาจริง
ถ้าจะให้ติ มีเรื่องเดียว คือแบตที่มากับทางโรงงานเขาเสื่อมเร็วครับ แต่ทางศูนก็รับเคลมและเปลี่ยนให้ทันทีนะครับ
ที่เหลือ ไม่มีข้อจะติครับ
รถบ้าอะไรก็ไม่รู้สวยเป็นบ้าเลย

ออฟไลน์ JoBuM

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 298
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: กรุงเทพ / สระแก้ว
  • ชื่อเล่น: Job
เอาตามตรงนะครับเท่าที่ผมใช้มาปีกว่าๆผมไม่ชอบอยู่อย่างเดียวคือเรื่องยางที่ติดมากับรถมันค่อนข้างจะเสียงดังและไม่เกาะถนนเวลาเจอน้ำหรือพื้นถนนที่ไม่เรียบ แต่ถ้าเปลี่ยนผมว่าก็ครบเครื่องเลย
ส่วนเรื่องอื่นคุ้มราคาครับ เป็น C-Segment ที่จัด Option มาเต็มสุดๆ จะขาดก็อาจจะอย่างเดียวคือเรื่องระบบ Lock Auto เมื่อรถเคลื่อนที่ไประยะหนึ่ง ซึ่งก็ไม่ใช่เรื่องเดือดร้อนครับเพราะหามาติดเพิ่มได้เพียงตัวละพันกว่าบาทเท่านั้น แต่ก็มีสิ่งมาทดแทนคือสามารถปรับค่า Unlock Auto ได้หลายแบบ  C:-)

ส่วนเรื่องแบตที่ติดมาจากโรงงานเสื่อมไวจริงครับ (watta) แต่ก็ไม่ทุกคันนะครับ ของผมใช้มาปีกว่ายังปกติ แต่ถึงอย่างนั้นแล้วศูนย์เค้าก็เคลมให้ฟรีครับหากเจอปัญหา

ส่วนเรื่องชุดแต่ง ผมว่าหาไม่ยากมากนะครับ เอาร้านประจำผมเลยก็ DeeWin Autoshop ครับ ร้านน้าตั้มที่ชาวเรารํู้จักกันดี  :emo_090:

สรุปครับ
ถ้าเร็ง C-Segment ซื้อเลยครับไม่ผิดหวัง

ออฟไลน์ ickoo

• *
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 941
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: เติ้ล
ขอบคุณทุกๆความเห็นเลยนะครับ จองไปเรียบร้อยแล้วครับ GLE สีดำ รับรถแล้วจะแจ้งให้ทราบอีกครั้งครับ

ออฟไลน์ MooBank

• สมาชิก 300 ไมล์
  • สมาชิก ID: 18
  • พลังน้ำใจ : 3
  • จังหวัด: สมุทรสาคร
  • ชื่อเล่น: Bank
  • สีรถ: ยังไม่ระบุ
เปลี่ยนยางแค่นั้น ทุกอย่างก็สมบูรณ์แบบแล้วครับ
ส่วนเรื่องแบตเสื่อม ต้องคอยสังเกตุดีๆนะครับ มันไม่มีเวลาแน่นอน บางท่านไม่กี่เดือนก็เสื่อม อย่างผม ประมาณปีเศษ ถึงเสื่อม แต่ทางศูนย์ เคลมเปลี่ยนให้ทันทีครับถ้ามีอาการเสื่อม
ส่วนเรื่องของแต่ง Deewin Autoshop เลยครับ มีเกือบครบทุกอย่าง ผมไปทีไร เสียเงินได้ของติดรถกลับมาทุกที พี่ตั้มเจ้าของร้านใจดี เป็นกันเอง ดูแลเราอย่างดีครับ ไม่ต้องห่วง  :emo_051:

Tags: