เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: รวมข้อมูลการต่อประกัน หลังครบ 1 ปี  (อ่าน 5668 ครั้ง)

ออฟไลน์ pongroofman

• สมาชิก 300 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 135
  • พลังน้ำใจ : 3
  • จังหวัด: bangkok
  • ชื่อเล่น: ป๋อง
    • Pingpong's way
    • รางวัลและกิจกรรม
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกคลับรุ่น 1
 Share 
สวัสดีครับป๋องนะครับ

ตอนนี้รถผมใช้มาก็จะสิบเดือนแล้วครับ คงต้องเตรียมตัวที่จะต่อประกันภัยแล้วครับ
ตอนที่ซื้อรถตอนแรก ก็ได้ประกันฟรี เลยไม่ค่อยได้ดูเบี๊ยเท่าไหร่ ตอนนี้ จะครบปีแล้ว เลยอยากรวบรวมข้อมูล จากเพื่อนๆ เพื่อเป็นการต่อประกันของตัวเองครับ

รายที่ 1 เมื่อวานมี sale โทรมาจำไม่ได้แล้วว่า ของที่ไหน
ทุนประกัน 620,000
เบี๊ย 21,000
รวม พรบ แล้ว
ไม่ระบุคนขับ

รายที่ 2 เทเวศน์ประกันภัย (ผมทำในฐานะพนักงาน SCG)
ทุนประกัน 720,000
เบี๊ย 16,684 + พรบ 549 = 17,233 บาท
ไม่ระบุคนขับ ซ่อม อู่ เพราะ ไม่มีห้างที่ร่วม contact

ใครมีข้อมุล รบกวน share ด้วยครับ จะรวมไว้ ในหน้าแรกนี้ครับ

ขอบคุณครับ

:) :) :) :) :) :)

สรุปผมไปต่อแล้วนะครับ ผมดูแล้ว ของเทเวศน์ ที่ผมต่อไว้ ดีสุด ตอนไปทำได้ส่วนลด เป็น คูปองที่ Lotus อีก 700 บาท

ใครสนใจมาทำได้ครับ สามารถใช้ rate พิเศษ นี้ได้ โดยการแนะนำของผม Office อยู่ที่ SCG บางซื่อ ครับ ถ้าจะทำก็ติดต่อผมมาที่ เบอร์โทร 0850711113 จะแนะนำให้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 ก.ย. 2015, 02:04:51 โดย pongroofman »
Pongroofman
น้องบูบู๋ สีน้ำเงิน มารู้จักกันไว้ Click ที่นี่ครับ http://www.elantraclubthailand.com/index.php/topic,94.0.html
อยากรู้จักเจ้าของ บูบู๋ ก็ต้องนี่ครับ https://www.facebook.com/narong.wonggasem

ออฟไลน์ MooBank

• สมาชิก ID: 18
  • จังหวัด: สมุทรสาคร
  • ชื่อเล่น: Bank
  • สีรถ: ยังไม่ระบุ
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกคลับรุ่น 1
Re: รวมข้อมูลการต่อประกัน หลังครบ 1 ปี
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 27 ส.ค. 2015, 16:25:34 »
ผมเพิ่งต่อของ ประกันภัยชั้น1 LMG ไปเมื่ออาทิตย์ที่แล้วครับ

รุ่น Hyundai Elantra GLE

ทุน 720,000 บาท (รวมคุ้มครองชุดแต่งมูลค่า 50,000 บาท)

ซ่อมห้าง ไม่ระบุผู้ขับขี่ เบี้ยประกัน รวมvat 22,969 บาท ครับผม

ออฟไลน์ CK

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 67
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: CK
Re: รวมข้อมูลการต่อประกัน หลังครบ 1 ปี
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 27 ส.ค. 2015, 21:58:16 »
มีแคมเปญของสินมั่นคง เบี้ย 17,500 บาท ซ่อมห้าง ทุน800,000 บาท แคมเปญ705 ไม่มีส่วนลดปีต่อไป เผื่อเป็นทางเลือก ครับ

ออฟไลน์ Sone

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 12
  • พลังน้ำใจ : 4
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: Sone
  • ...
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 01 ก.ย. 2015, 11:56:20 »
ของผมต่อกับ บ.โตเกียวมารีน ที่เดิมครับ ทุน720000.-  ซ่อมห้าง ไม่ระบุผู้ขับขี่ เบี้ย24xxx.-  ได้ส่วนลดประวัตฺดีเหลือ18xxx.-

ออฟไลน์ phakai88

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 277
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: กรุงเทพฯ
  • ชื่อเล่น: Beauty Bluvy
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 04 ก.ย. 2015, 15:49:52 »
ของนุชขอสินเชื่อกับ leasing กสิกรทาง 0 แนะนำให้ต่อประกันกับเมืองไทยประกัน ไม่เช็คประวัติการเคลม ซ่อมห้างด้วย ไม่ทราบว่ามีใครต่อกับเมืองไทยประกันหรือยังค่ะ เก๊ายังไม่ได้เช็คเบี้ย เลยยังไม่รู้ว่าควรจะต่อกะที่ใหนดี เป็นลมแพร๊บ :emo_052: :emo_114:

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 05 ก.ย. 2015, 13:17:36 »
ของนุชขอสินเชื่อกับ leasing กสิกรทาง 0 แนะนำให้ต่อประกันกับเมืองไทยประกัน ไม่เช็คประวัติการเคลม ซ่อมห้างด้วย ไม่ทราบว่ามีใครต่อกับเมืองไทยประกันหรือยังค่ะ เก๊ายังไม่ได้เช็คเบี้ย เลยยังไม่รู้ว่าควรจะต่อกะที่ใหนดี เป็นลมแพร๊บ :emo_052: :emo_114:
ถ้ายังไม่รู้เบี้ยกับทุนของประกันเจ้าเดิม ลองหาข้อมูลเจ้าอื่นๆดูก่อนครับ ไว้เป็นตัวเลือก พอเจ้าเดิมส่งเอกสารเบี้ยและทุนมาให้เราต่อ จะได้ตัดสินใจง่ายขึ้น ปกติประกันจะส่งเอกสารมาให้เราต่อประกันประมาณ 1เดือน ก่อนหมดประกันครับ

ออฟไลน์ anywayeverydaybag

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 561
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: กทม.
  • ชื่อเล่น: วิว
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 07 ก.ย. 2015, 11:31:44 »
 O0 O0

ออฟไลน์ James ECT-22

• ทีมงานคณะกรรมการคลับ
  • สมาชิก 1000 ไมล์
  • *
  • สมาชิก ID: 120
  • พลังน้ำใจ : 11
  • จังหวัด: Samutprakarn
  • ชื่อเล่น: Jim
  • Never trouble trouble till trouble troubles me.
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 07 ก.ย. 2015, 15:10:30 »
ผมไม่เคยเปลี่ยนประกันครับหาก
ใช้วิริยะแล้วก็จะใช้วิริยะตลอด ไม่เปลี่ยนไปเปลี่ยนมานะ
โดยปกติ หากมีแผลจากอุบัติเหตุ ผมจะตีราคาก่อนว่าเคลมกับจ่ายเอง อันไหนจะเสียหายมากกว่ากัน ส่วนใหญ่ผมทำประกันไว้กรณีใหญ่ๆ หรือหนักๆครับ
เล็กๆ จัดการเอง ชัวกว่า
เข้าอู่บ่อยๆก็ไม่ได้ดีนะ รถช้ำหมด อะไหล่แท้ๆก็อาจหายไปด้วยนะ โปรดระวัง

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 25 ก.ย. 2015, 02:05:05 »
สรุปผมไปต่อแล้วนะครับ ผมดูแล้ว ของเทเวศน์ ที่ผมต่อไว้ ดีสุด ตอนไปทำได้ส่วนลด เป็น คูปองที่ Lotus อีก 700 บาท

ใครสนใจมาทำได้ครับ สามารถใช้ rate พิเศษ นี้ได้ โดยการแนะนำของผม Office อยู่ที่ SCG บางซื่อ ครับ ถ้าจะทำก็ติดต่อผมมาที่ เบอร์โทร 0850711113 จะแนะนำให้ครับ
Pongroofman
น้องบูบู๋ สีน้ำเงิน มารู้จักกันไว้ Click ที่นี่ครับ http://www.elantraclubthailand.com/index.php/topic,94.0.html
อยากรู้จักเจ้าของ บูบู๋ ก็ต้องนี่ครับ https://www.facebook.com/narong.wonggasem

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 25 ก.ย. 2015, 08:00:16 »
ก่อนทำประกัน หรือต่อประกันรถยนต์ แนะนำให้โทรเช็คกับศูนย์ที่เราเข้าใช้บริการบ่อยๆก่อนนะครับ ว่ารับเคลมประกันหรือโคกับบริษัทประกันเจ้าไหนบ้าง เกิดเหตุที่ต้องเคลมแล้วจะได้ไม่เสียเวลา มีเคสตัวอย่างของเพื่อนในคลับ เมื่อประมาณอาทิตย์ก่อนเกิดอุบัติเหตุ แล้วประกันที่ใช้อยู่เป็นประเภท(ซ่องห้าง) แต่ศูนย์ที่จะเข้าไปเคลมกลับไม่ได้โคกับบริษัทประกัน กว่าจะให้ทางศูนย์ประเมิณราคาค่าซ่อม กว่าจะให้ประกันอนุมัติเงินซ่อม แถมผู้เอาประกันต้องสำรองจ่ายก่อนอีก แล้วก็ไม่ทราบว่ากว่าประกันจะอนุมัติเงินค่าซ่อมคืนให้ผู้เอาประกันใช้เวลานานแค่ไหน ทางที่ดีเช็คกับศูนย์ที่คิดว่าจะใช้บริการให้แน่ใจก่อนต่อประกันนะครับ เวลาเคลมจะได้ไม่เสียเวลา :-\

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 25 ก.ย. 2015, 08:49:00 »
ก่อนทำประกัน หรือต่อประกันรถยนต์ แนะนำให้โทรเช็คกับศูนย์ที่เราเข้าใช้บริการบ่อยๆก่อนนะครับ ว่ารับเคลมประกันหรือโคกับบริษัทประกันเจ้าไหนบ้าง เกิดเหตุที่ต้องเคลมแล้วจะได้ไม่เสียเวลา มีเคสตัวอย่างของเพื่อนในคลับ เมื่อประมาณอาทิตย์ก่อนเกิดอุบัติเหตุ แล้วประกันที่ใช้อยู่เป็นประเภท(ซ่องห้าง) แต่ศูนย์ที่จะเข้าไปเคลมกลับไม่ได้โคกับบริษัทประกัน กว่าจะให้ทางศูนย์ประเมิณราคาค่าซ่อม กว่าจะให้ประกันอนุมัติเงินซ่อม แถมผู้เอาประกันต้องสำรองจ่ายก่อนอีก แล้วก็ไม่ทราบว่ากว่าประกันจะอนุมัติเงินค่าซ่อมคืนให้ผู้เอาประกันใช้เวลานานแค่ไหน ทางที่ดีเช็คกับศูนย์ที่คิดว่าจะใช้บริการให้แน่ใจก่อนต่อประกันนะครับ เวลาเคลมจะได้ไม่เสียเวลา :-\

จริงครับ Bank
ของที่ผมทำ นี่บอกเลยว่า ไม่ได้ contract กับ ทาง ศูนย์ Hyundai แต่ ทำกับอู่ ในเครือฯ
ซึ่งในแง่ของการซ่อม ถ้าอะไหล่ก็ต้องเบิกที่ศูนย์ เพราะ อะไหล่เทียม หรือ มือสอง ของ Hyundai ก็ยังไม่แพร่หลายนัก
ส่วนเรื่องสี ผมว่า ไม่ต่างกันมาก ในแง่ฝีมือ ถ้าเทียบ อู่ดีๆ เพราะ สี ปกติจะมีสูตร แต่ก็ต้องเทียบทุกครั้งกับรถต้นแบบ

ของวิริยะที่ผมทำปีแรก จะมี contract กับทางศูนย์ครับ ขับรถเข้าไปทำได้เลย
Pongroofman

ออฟไลน์ James ECT-22

• ทีมงานคณะกรรมการคลับ
  • สมาชิก 1000 ไมล์
  • *
  • สมาชิก ID: 120
  • พลังน้ำใจ : 11
  • จังหวัด: Samutprakarn
  • ชื่อเล่น: Jim
  • Never trouble trouble till trouble troubles me.
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 26 ก.ย. 2015, 05:49:14 »
โอ้ว  ไกล้ต้องต่อแล้วเหมือนกันครับ  ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ seacrab

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 73
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: ชุมพร
  • ชื่อเล่น: ปู
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 26 ก.ย. 2015, 09:28:17 »
ของผมจะหมดวันที่ 30/09/58 แล้วครับต้องรีบไปต่อแล้วครับ
แต่คงไม่ใช้ของเดิมที่แถมมากับรถล่ะครับ