เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: เสียงยางขอบประตู  (อ่าน 5071 ครั้ง)

ออฟไลน์ Bluesky181

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 319
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: นะ
    • รางวัลและกิจกรรม
เสียงยางขอบประตู
« เมื่อ: 20 เม.ย. 2015, 08:42:38 »
 Share 
ปัญหายอดฮิตเสียงยางขอบประตู  เมื่อก่อนใช้ Cruve ก็เจอปัญหานี้ ซึ่งแก้ไม่ตก

ไม่นึกว่ามาเจอที่ Elantra ด้วย  :emo_046: ของผมจะมีเสียงเสียดสีของยางช่วงรถเลี้ยวขึ้นทางชัน เสียงค่อนข้างชัด  ของผมจะดังสองบานหน้า เกือบทุกครั้งที่รถเอียงตัว ขึ้นที่สูง ของท่านอื่น พบบ้างหรือไม่ครับ  ถ้าเป็นอาการปกติของมันก็รับได้ครับ  อย่างน้อยไม่หนักเท่า
ตัว Cruve ที่เคยใช้   :emo_052:

ออฟไลน์ MooBank

• สมาชิก 300 ไมล์
  • สมาชิก ID: 18
  • พลังน้ำใจ : 3
  • จังหวัด: สมุทรสาคร
  • ชื่อเล่น: Bank
  • สีรถ: ยังไม่ระบุ
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกคลับรุ่น 1
Re: เสียงยางขอบประตู
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 20 เม.ย. 2015, 16:23:03 »
ของผมยังไม่เคยเจอนะครับ ขับขึ้นทางชันสูงก็ยังไม่เคยได้ยินเสียง หรืออาจเพราะผมเปิดเพลงด้วยเลยไม่ทันสังเกตุฟังก็ไม่แน่ใจ  :-X

ออฟไลน์ Bluesky181

• **
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 319
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: นะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 25 พ.ค. 2015, 12:42:41 »
เสียงยางขอบประตูผมยังดังทุกวันเลย  :emo_008: ตอนล้อลงน้ำหนักไม่เท่ากัน  กำลังคิดว่าจะเคลมีไหม ไม่แต่ใจผมเป็นคนเดียว หรือ ท่านอื่น ๆ เป็นด้วยครับ  เพราะถ้าเป็นอาการปกติของรถรุ่นนี้ ก็รับได้ครับ  เพราะประกอบนอก สภาพอากาศอาจจะแตกต่างกัน 

ออฟไลน์ pongroofman

• สมาชิก 300 ไมล์
  • สมาชิก ID: 135
  • พลังน้ำใจ : 3
  • จังหวัด: bangkok
  • ชื่อเล่น: ป๋อง
    • Pingpong's way
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกคลับรุ่น 1
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 17 มิ.ย. 2015, 10:52:24 »
ปัญหายอดฮิตเสียงยางขอบประตู  เมื่อก่อนใช้ Cruve ก็เจอปัญหานี้ ซึ่งแก้ไม่ตก

ไม่นึกว่ามาเจอที่ Elantra ด้วย  :emo_046: ของผมจะมีเสียงเสียดสีของยางช่วงรถเลี้ยวขึ้นทางชัน เสียงค่อนข้างชัด  ของผมจะดังสองบานหน้า เกือบทุกครั้งที่รถเอียงตัว ขึ้นที่สูง ของท่านอื่น พบบ้างหรือไม่ครับ  ถ้าเป็นอาการปกติของมันก็รับได้ครับ  อย่างน้อยไม่หนักเท่า
ตัว Cruve ที่เคยใช้   :emo_052:

รถผมไม่มีปัญหานี้ครับ
Pongroofman
น้องบูบู๋ สีน้ำเงิน มารู้จักกันไว้ Click ที่นี่ครับ http://www.elantraclubthailand.com/index.php/topic,94.0.html
อยากรู้จักเจ้าของ บูบู๋ ก็ต้องนี่ครับ https://www.facebook.com/narong.wonggasem

ออฟไลน์ memipin

• **
  • สมาชิก ID: 428
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: เอกปิน
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 04 เม.ย. 2016, 17:05:49 »
สรุปว่าแก้ปัญหาได้รึยังครับ
และ แก้ปัญหาในรูปแบบไหนครับ

ออฟไลน์ James ECT-22

• ทีมงานคณะกรรมการคลับ
  • สมาชิก 1000 ไมล์
  • *
  • สมาชิก ID: 120
  • พลังน้ำใจ : 11
  • จังหวัด: Samutprakarn
  • ชื่อเล่น: Jim
  • Never trouble trouble till trouble troubles me.
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 05 เม.ย. 2016, 09:25:36 »
ผมเคยเจอในรถ Fortuner ครับ ส่วนเอลันตร้า ไม่เคยเป็นครับ
ตอนที่ออกน้องจูนมาใหม่ๆมีครับ ผมให้ศูนดูก็ไม่หาย สุดท้ายผมแก้เอง ในเมื่อมันเบียดแล้วมีเสียง ก็หล่อลื่นให้ชุ่มเองด้วยแว๊กซี่ครับ หล่อลื่นให้แล้วเสียงหายเลย จนวันนี้ ใช้มาสี่ปีแล้วก็ไม่เคยมีเสียงเบียดๆออกมาอีกครับ

Tags: