เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: อาหารสุขภาพ เมนูอาหารคลีนอกไก่  (อ่าน 25 ครั้ง)

ออฟไลน์ siritidaphon

• สมาชิก 200 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 3636
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: แอม
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 
สำหรับคนที่ชอบทานเนื้อรับรองว่าไม่อ้วนอย่างแน่นอน ถ้าพูดถึงอาหารประเภทเนื้อสัตว์ ก็ยังมีอีกหลายคนที่กลัวอ้วนแต่ชอบทานเนื้อสัตว์ต่างพยายามลดน้ำหนักด้วยการหันมารับประทานอาหารคลีน โดยพยายามเลี่ยงเนื้อสัตว์ เพราะเข้าใจว่าจะทำให้อ้วนอยู่นะคะ ซึ่งจริงๆ แล้วการทานคลีนคือการทานอาหารให้ครบหมู่ ซึ่งเนื้อสัตว์ก็จัดเป็นแหล่งโปรตีนที่ร่างกายเรายังต้องการอยู่นะคะ เพียงแต่ต้องจำกัดการทานให้พอดีเท่านั้นเองค่ะ
วันนี้เราเลยมี “4 เมนูอาหารคลีนกับอกไก่” ที่เหมาะสำหรับคนลดน้ำหนักมาฝากกันค่ะ

1. อกไก่+อะโวคาโด

วิธีการทำ
เริ่มจากการเตรียมส่วนผสมให้ครบกันก่อนนะคะ ได้แก่ อะโวคาโด 1 ลูก, เนื้ออกไก่สัก 2 ชิ้น, มะนาว 1 ลูก และพริกไทยป่น กับเกลือป่นเล็กน้อย
ขั้นต่อมาให้นำเนื้ออกไก่ไปหมักเข้ากับเกลือและพริกไทยทิ้งไว้สักครู่
จากนั้นให้นำเนื้ออกไก่ที่หมักไว้เรียบร้อยแล้วไปย่างหรืออบจนสุก
เมื่อได้เนื้ออกไก่ย่างที่สุกได้ที่แล้วก็จัดใส่จาน แล้วใส่อะโวคาโดหั่นเป็นชิ้นยาวๆ ลงไป พร้อมกับบีบน้ำมะนาว และโรยพริกไทยป่นบนหน้าเล็กน้อย ก็จะได้เป็นเมนูอกไก่ย่างมะนาวอะโวคาโดแสนอร่อยพร้อมเสิร์ฟรับประทานทันทีค่ะ

อาหารสุขภาพ เมนูอาหารคลีนอกไก่ ดูเพิ่มเติมที่นี่ http://สุขภาพ.cc/

Tags: