เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ตอบ "รบกวนถามคับว่าเราใช้แก๊สโซฮอล์91และ95ได้ไหมคับ" จากคุณยุทธ เด็กบ้านนอก  (อ่าน 1902 ครั้ง)

ออฟไลน์ James ECT-22

• ทีมงานคณะกรรมการคลับ
  • สมาชิก 1000 ไมล์
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 120
  • พลังน้ำใจ : 11
  • จังหวัด: Samutprakarn
  • ชื่อเล่น: Jim
  • Never trouble trouble till trouble troubles me.
    • รางวัลและกิจกรรม
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกคลับรุ่น 1
 Share 
เนื่องจากกระทู้ที่ท่านเปิดได้มีการLockกระทู้ไว้(น่าจะโดยเจ้าของกระทู้เอง) พวกเราที่อยากเข้าไปตอบจึงไม่สามารถตอบได้
ผมจึงขอเปิดกระทู้ใหม่เพื่อตอบนะครับ

ตอบ
ใช้แก๊สโวฮอล 91 หรือ 95 ได้ครับ
จะใช้ ธรรมดา 95 ตัวแพงสุดก็ได้ครับ  ได้ทั้งนั้น
เด็กประถมจะอ่านหนังสือของมหาวิทยาลัยไม่รู้เรื่อง แต่เด็กมหาวิทยาลัยจะอ่านของเด็กประถมได้ครับ
เหมือนทำกับข้าวนะครับ
ผัดเนื้อน้ำมันหอย ใช้เนื้อสันใน ตัวที่แพงที่สุดก็ได้ หรือเราจะเลือกใช้เนื้อสันนอกก็ดี เนื้อคอหมูก็ได้
ราคาต่างกันครับ แต่ออกมาก็เป็นเนื้อผัดน้ำมันหอยได้เหมือนกัน

สำหรับรถเรา recommendedคือตัวE20ก็เพียงพอแล้วที่จะให้พลังงานและแสดงความแรงของเครื่องออกมาได้ งั้นก็ใช้เถอะครับ  E20มันถูกที่สุดที่เครื่องเดิมๆเราใช้ได้นะครับ
 :)
ส่วนจะใช้ gasohol 91 หรือ gasohol 95 แล้วจะแรงขึ้นประหยัดขึ้นหรือไม่ มีคนลองแล้วครับ คงต้องรอให้เพื่อนสมาชิกเหล่านั้นเข้ามาตอบครับ

สำหรับผม E20ก็เพีบงพอแล้วครับ เหลือๆ

Tags: