เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: แอร์ฝั่งคนขับมีลมร้อนออกมา  (อ่าน 1746 ครั้ง)

ออฟไลน์ Watcharin K

• สมาชิกใหม่
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 537
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: Tiwkrab
    • รางวัลและกิจกรรม
แอร์ฝั่งคนขับมีลมร้อนออกมา
« เมื่อ: 22 ก.ย. 2017, 15:45:32 »
 Share 
แอร์ฝั่งคนขับมีลมร้อนออกมา ฝั่งข้างคนขับแอร์เย็นปกติเมื่อใช้แอร์อุณภูมิเท่ากัน มีใครเป็นบ้างครับและต้องแก้ไขอย่างไร

*ตอนนี้ผมต้องใช้ Mode Dual เพื่อลดอุณภูมิฝั่งคนขับให้ต่ำกว่าฝั่งข้างคนขับ 1-2องศาเพื่อให้แอร์เย็นเป็นปกติ :P :P

ออฟไลน์ James ECT-22

• ทีมงานคณะกรรมการคลับ
  • สมาชิก 1000 ไมล์
  • *
  • สมาชิก ID: 120
  • พลังน้ำใจ : 11
  • จังหวัด: Samutprakarn
  • ชื่อเล่น: Jim
  • Never trouble trouble till trouble troubles me.
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกคลับรุ่น 1
Re: แอร์ฝั่งคนขับมีลมร้อนออกมา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 25 ก.ย. 2017, 08:18:57 »
แจ้งศูนย์และนำรถเข้าไปตรวจสอบทันทีครับ
หากยังอยู่ในช่วยประกัน เคลมได้ครับ

ออฟไลน์ Watcharin K

• สมาชิกใหม่
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 537
  • ชื่อเล่น: Tiwkrab
Re: แอร์ฝั่งคนขับมีลมร้อนออกมา
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 29 ก.ย. 2017, 22:30:08 »
ขอบคุณครับ

ผมเอารถเข้าเช็คแล้วสรุปว่า motdor valve mix hot air and cool air พังครับ เลยปล่อยให้ hot air ออกมาทางช่องแอร์ฝั่งคนขับ ถ้าใครมีอาการนี้ให้เข้าศูนย์เลยนะครับ อยู่ในช่วงประกันเค้าเปลี่ยนให้ฟนีครับ

ออฟไลน์ manob

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 2985
  • ชื่อเล่น: พริก
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 12 พ.ค. 2019, 08:30:57 »
แอบเหน็บกลุ่มไหนหรอเฮีย? โชเซ่ มูรินโญ่ ดู หงส์แดง มีอาวุธลับทีเด็ดที่สมาคมเก่าแห่งหนึ่งของตนไม่รู้คุณค่า vegus โชเซ่ มูรินโญ่ อดีตกาลผู้จัดการทีมฟุตบอล แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด ออกโรงดูเด็กเก็บบอลของ หงส์แดง ที่มีส่วนช่วยให้ "ลิเวอร์พูล" เปิดรัง แอนฟิลด์ vegus กระหน่ำ บาร์เซโลน่า 4-0 ในศึก ยูฟ่า แชมเปี้ยนส์ ลีก รอบรองชนะเลิศ นัดหมายสอง เมื่อวันอังคารที่ 7 พ.ค. ก่อนหน้านี้ ทำให้รวม 2 นัดหมายกลับมาชนะได้อย่างไม่น่าเชื่อ 4-3

Tags: