เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ไปงาน Motorexpo มาครับ  (อ่าน 6037 ครั้ง)

ออฟไลน์ pongroofman

• สมาชิก 300 ไมล์
  • สมาชิก ID: 135
  • พลังน้ำใจ : 3
  • จังหวัด: bangkok
  • ชื่อเล่น: ป๋อง
    • Pingpong's way
    • รางวัลและกิจกรรม
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกคลับรุ่น 1
Re: ไปงาน Motorexpo มาครับ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 14 ธ.ค. 2014, 11:07:05 »

ผมไม่ได้ไปงานโชวรถในเมืองไทยหลายปีแล้วครับ เน้นขายอย่างเดียว แต่ขาดการโชวเทคโนลอจี้ใหม่ๆของแต่ละค่าย เสียดาย สมองที่หิวความรู้ใหม่ๆผมจึงไม่ได้ได้อะไรจากงานเหล่านี้ แต่ได้ดู...สาวๆ
จริงๆ มองๆไปก็เบื่อแล้วอะครับ มันมีอะไรแตกต่างเหรอ วันไหนมีสามเต้า สี่เต้ามาโชว ค่อยเรียกผมนะ 5555

งั้นต้งพาพี่เจมส์ ไปดู ผู้ชายมีเต้า..555 แปลกดี
Pongroofman
น้องบูบู๋ สีน้ำเงิน มารู้จักกันไว้ Click ที่นี่ครับ http://www.elantraclubthailand.com/index.php/topic,94.0.html
อยากรู้จักเจ้าของ บูบู๋ ก็ต้องนี่ครับ https://www.facebook.com/narong.wonggasem

ออฟไลน์ James ECT-22

• ทีมงานคณะกรรมการคลับ
  • สมาชิก 1000 ไมล์
  • *
  • สมาชิก ID: 120
  • พลังน้ำใจ : 11
  • จังหวัด: Samutprakarn
  • ชื่อเล่น: Jim
  • Never trouble trouble till trouble troubles me.
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกคลับรุ่น 1
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 15 ธ.ค. 2014, 09:03:19 »
ผมไม่ได้ไปงานโชวรถในเมืองไทยหลายปีแล้วครับ เน้นขายอย่างเดียว แต่ขาดการโชวเทคโนลอจี้ใหม่ๆของแต่ละค่าย เสียดาย สมองที่หิวความรู้ใหม่ๆผมจึงไม่ได้ได้อะไรจากงานเหล่านี้ แต่ได้ดู...สาวๆ
จริงๆ มองๆไปก็เบื่อแล้วอะครับ มันมีอะไรแตกต่างเหรอ วันไหนมีสามเต้า สี่เต้ามาโชว ค่อยเรียกผมนะ 5555

งั้นต้งพาพี่เจมส์ ไปดู ผู้ชายมีเต้า..555 แปลกดี
จ้าก....อย่าช้าครับคุณป๋อง 55555
ล้อเล่นนะครับ

ออฟไลน์ หมีกูรูแบ๊ว

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3199
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: ลพบุรี
  • ชื่อเล่น: แก้วกล้า
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 11 ก.ย. 2019, 21:46:57 »
บ้านแม่กึ่งกลางหลวง
สัมผัสกับท้องนา บ้านแม่กึ่งกลางหลวง BIGBONOS888 เป็นสถานที่สำหรับท่องเที่ยวสุดได้รับความนิยมที่ไม่สมควรพลาดไปเยี่ยมดูกัน เมื่อมาถึง กิโลเมตร26 จะได้มองเห็นนาที่เป็น ท้องนาขั้นบันได ที่มีความสวย ซึ่งในตอนก.ย.-เดือนตุลาคม จะเป็นช่วงๆที่ต้นข้าวเขียวชะอุ่มขึ้นเต็มท้องทุ่ง ส่วนช่วงปลายเดือน เดือนตุลาคม-เดือนพฤศจิกายน เป็นตอนที่ต้นข้าวออกรวงเหลืองแพรวพราวก็สวยไปอีกในลัษณะหนึ่ง นอกเหนือจากนี้ยังสามารถแวะจิบกาแฟสักแก้วที่ร้านขายกาแฟเขตแดนก็ช่วยทำให้กระปรี้กระเปร่าต่อหัวใจ

ที่ตั้ง : บ้านแม่กาหลวง อำเภอจอมทองคำ จังหวัดจังหวัดเชียงใหม่

ตลาดม้ง ภูเขาอินทนนท์
ตลาดม้ง ภูเขาอินทนนท์ ตรงนี้เป็นราวกับร้านขายของชุมชน ที่ประชาชนจะนำสินค้าทางเกษตรต่างๆทั้งยังผัก ผลไม้ ตามฤดูกาล มีทั้งยังอาหารแห้ง ของสด ผลิตภัณฑ์หัตถกรรมชาวม้ง รวมทั้ง ของป่า ออกมาจัดจำหน่ายให้ซื้อเป็นของฝากกลับไปอยู่ที่บ้าน ส่วนผลิตภัณฑ์ที่น่าดึงดูดก็คือผลไม้อย่าง สตอเบอร์ปรี่ ถ้าหากมาในฤดูหนาวได้พบแน่ๆ

ที่ตั้ง : ตลาดม้ง ภูเขาอินทนนท์ อำเภอจอมทองคำ BIGBONOS888 จังหวัดจังหวัดเชียงใหม่

Tags: