เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: รีวิวยาง : Bridgestone MY-02 (ยางบริดสจโตน เอ็มวาย 02)  (อ่าน 16 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tiresbidonline

• สมาชิกใหม่
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 2541
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: tiresbid
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 

สวัสดีครับ เพื่อนๆ กลับมารีวิวยางอีกครั้งครับห่างหายกันไปนาน วันนี่กลับมาขอเอาใจคนสายซิ่งครับลายดอกยางเท่ๆ เหมาะสำหรับรถแต่งโดยเฉพาะกันเลยละครับ นั่นก็คือ ยาง Bridgestone My-02 ครับ เป็นอีกหนึ่งลายดอกยางคุณภาพของ ยาง Bridgestone ที่ราคายางค่อนข้างถูกครับ เรามาเริ่มกันเลยครับ

เรื่องแรกเลยการยึดเกาะถนนของยาง Bridgestone my-02 จากที่จอร์จได้ทดลองขับมาให้ความรู้สึกกระชับมั่นใจมากกว่ายางรถบ้านทั่วๆไปเช่นยาง EP150 ที่ติดรถมาหลายๆรุ่นครับ จอร์จ ว่าทางตรงรู้สึกรถวิ่งลอยตัวได้เร็วดีครับทำให้เร่งสปีดได้ดีครับ แม้ถนนเปียกขับที่ความเร็วประมาณ 100 กิโลเมตรต่อชั่วโมงก็ไม่รู้สึกร่อนน้ำครับ ในส่วนเข้าโค้งจอร์จ พอใจมากๆเลยครับการโยนตัวต่ำ ทำให้เวลาเข้าโค้งรู้สึกกระชับมากขึ้นครับ จอร์จ ให้อยู่ที่ 4 ดาวครับ

ระยะเบรก จอร์จ ให้ถือว่าไม่มีปัญหาเรื่องการสั่น และ แถ ขณะเบรคครับ และเรื่องระยะก็ถือว่าไม่ได้เกินกว่าที่คิดไว้ครับ เรื่องการยึดเกาะถนน จอร์จ ให้อยู่ที่ 4 ดาวครับ

ต่อมาความนุ่มเงียบ ในส่วนนี่อาจจะถือว่าเป็นเรื่องที่ด้อยลงมาของยาง Bridgestone My-02 ครับซึ่งเป็นเรื่องปกติของยางลายดอกประเภทนี่อยู่แล้ว จอร์จ ซึ่งจอร์จ ขับแล้วรู้สึกค่อนข้างกระด้างเมื่อเทียบกับยางทั่วๆไปครับ แต่ก็ถือว่าไม่กระเด้งมากขนาดนั่นนะครับ ถือว่าผ่านอยู่แต่ก็ทั่วๆไปครับ ส่วนเรื่องความเงียบ จอร์จ ได้สัมผัสรู้สึกยังมีเสียงหอนเข้าตัวถังรถอยู่พอสมควรครับ ก็ถือว่าเป็นส่วนที่ไม่ดีมากแต่ก็ไม่ได้แย่มากครับ ความนุ่มเงียบ จอร์จ ให้อยู่ที่ 3 ดาวครับ

ความคุ้มค่า เมื่อเทียบกับราคา จอร์จถือว่า ถ้าคนที่กำลังมองหายางที่ใช้สำหรับรถขับเร็วๆเป็นห่วงในเรื่องการยึดเกาะถนนถือว่าคุ้มค่ากับราคาครับ เพราะราคาถือว่าไม่แพงมาก เริ่มต้นก็ประมาณ 3000 ต้นๆ สำหรับ ไซส์ยาง 195/55R15  ครับเมื่อติดยี่ห้อแบรนด์ดังอย่าง bridgestone และคุณภาพดังที่กล่าวมาถือว่าดีเลยครับ จอร์จ ให้อยู่ที่ 4 ดาวครับ

ก็ถือว่ายาง Bridgestone My-02 จอร์จ ให้อยู่ที่ 4 ดาวครับ ดีอย่างเสียอย่างไม่ดีพร้อมทุกอย่างครับแต่ถือว่าเป็นยางรถยนต์ที่ เหมาะสำหรับคนที่กำลังจะเปลี่ยนยางแนวสายรถซิ่งมากๆครับ ราคายางถูก ไม่แพง เปรียบเทียบกับยางคุณภาพ อย่าง ยาง Michelin Pilot Sport 4 หรือ Bridgestone RE003 ก็ถือว่าไม่แพ้กันมากครับ วันนี่เพื่อนๆสามารถลองเช็คราคาดูราคาผ่านหน้าเว็บไซต์ Tiresbidonline ได้แล้วนะครับ นึกถึงยางนึกถึงไทร์บิดออนไลน์ ครับ