เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนช่วยแชร์ เรื่องติด ฟิล์ม หน่อยคับ..  (อ่าน 3370 ครั้ง)

ออฟไลน์ FOET

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 129
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: FOET
    • รางวัลและกิจกรรม
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกคลับรุ่น 1
 Share 
สวัสดีคับพี่ๆ
พอดีผม กำลังตัดสินใจเรื่อง ฟิล์ม ที่จะติดรถอยู่อะคับ
มีให้เลือก ระหว่าง 3M และ Super hi Cool
อันไหนดีกว่ากันคับ
รบกวน ขอข้อมูลไว้เป็นการตัดสินใจหน่อยนะคับ

ปล. ผมชอบสีดำแบบไม่มี หรือไม่เห็นปรอทชัดเจน ชอบแบบมึดๆ แสงเข้าน้อยๆ (มองจากด้านนอกไม่เห็นภายใน)

กราบขอบพระคุณคับผม..  8)

ออฟไลน์ James ECT-22

• ทีมงานคณะกรรมการคลับ
  • สมาชิก 1000 ไมล์
  • *
  • สมาชิก ID: 120
  • พลังน้ำใจ : 11
  • จังหวัด: Samutprakarn
  • ชื่อเล่น: Jim
  • Never trouble trouble till trouble troubles me.
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกคลับรุ่น 1
Re: รบกวนช่วยแชร์ เรื่องติด ฟิล์ม หน่อยคับ..
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 31 ต.ค. 2014, 10:19:10 »
ขอติดตามด้วยครับครับ
ตัวที่ติดมากับรถผมเป็นลามีน่า บานหน้าเห็นชัดครับว่ามีปรอท ผมก็ไม่ชอบ ไม่ชอบเอามากๆเลยครับ ผมก็ชอบแบบดำสนิด
ได้ยินมาว่าของสามเอ็มจะดำ ไม่มีปรอทเลยนะครับ 

ออฟไลน์ FOET

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 129
  • พลังน้ำใจ : 1
  • ชื่อเล่น: FOET
Re: รบกวนช่วยแชร์ เรื่องติด ฟิล์ม หน่อยคับ..
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 31 ต.ค. 2014, 11:01:00 »
ขอติดตามด้วยครับครับ
ตัวที่ติดมากับรถผมเป็นลามีน่า บานหน้าเห็นชัดครับว่ามีปรอท ผมก็ไม่ชอบ ไม่ชอบเอามากๆเลยครับ ผมก็ชอบแบบดำสนิด
ได้ยินมาว่าของสามเอ็มจะดำ ไม่มีปรอทเลยนะครับ

ขอบคุณคับพี่เจมส์  ;)

ออฟไลน์ MooBank

• สมาชิก 300 ไมล์
  • สมาชิก ID: 18
  • พลังน้ำใจ : 3
  • จังหวัด: สมุทรสาคร
  • ชื่อเล่น: Bank
  • สีรถ: ยังไม่ระบุ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 31 ต.ค. 2014, 13:25:13 »
ของผมฟิล์มแถมจากศูนย์ครับ ของจอนสัน ชื่ออาจจะไม่คุ้นหูดูไม่น่าจะดี แต่ใช้งานแล้วผมokครับ ทางเซลล์แจ้งว่าจอนสันเป็นบริษัทลูกลามิน่า ผมติดมา60รอบคัน

ออฟไลน์ pongroofman

• สมาชิก 300 ไมล์
  • สมาชิก ID: 135
  • พลังน้ำใจ : 3
  • จังหวัด: bangkok
  • ชื่อเล่น: ป๋อง
    • Pingpong's way
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 31 ต.ค. 2014, 13:39:38 »
มาตามอ่านครับ ยังไม่ได้ติดเหมือนกัน
ของผมเน้นเรื่อง บานหน้าต้องขับกลางคืนแล้วชัดครับ ส่วนเรื่องกันร้อน ก็ อยากได้ที่ประสิทธิภาพสูงสุด วันก่อน ดู spec ร้านแล้ว ก็พอจะได้รุ่นอยู่ครับ
Pongroofman
น้องบูบู๋ สีน้ำเงิน มารู้จักกันไว้ Click ที่นี่ครับ http://www.elantraclubthailand.com/index.php/topic,94.0.html
อยากรู้จักเจ้าของ บูบู๋ ก็ต้องนี่ครับ https://www.facebook.com/narong.wonggasem

• *
  • Never trouble trouble till trouble troubles me.
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 03 พ.ย. 2014, 11:36:55 »
มาตามอ่านต่อเลยครับ
พอดีฟีมลามีน่าที่ผมติดแอคคอร์ดเริ่มมีปัญหาแล้ว หลังจากติดมาหกปีครับ
ผมตกใจมากๆ เพราะทั้งบ้านใช้ลามีน่าเบอร์นี้กันหมด ไม่นึกว่าจะเห็นผลแล้วอะครับ
ตอนนี้จึงต้องเข้ามาศึกษาเพื่อเตรียมติดใหม่ให้กับแอคคอร์ดก่อนครับ

ออฟไลน์ gekgalolf

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 2000
  • พลังน้ำใจ : 0
  • ชื่อเล่น: GOLF
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 22 ธ.ค. 2017, 17:11:01 »
บานหน้า 3M FX50
รอบคัน 3M FX20 หรือ FX30 ครับ
ดำเนียน โปร่งๆ ไม่ทึบเกินไป ไม่สะท้อนก้อนเมฆและท้องฟ้าจนแสบตา

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 22 ธ.ค. 2017, 17:16:56 »
บานหน้า 3M FX50
รอบคัน 3M FX20 หรือ FX30 ครับ
ดำเนียน โปร่งๆ ไม่ทึบเกินไป ไม่สะท้อนก้อนเมฆและท้องฟ้าจนแสบตา
3M ที่ผมติดอีกคัน ผมเชื่อว่าดีแค่แรกๆหลังติดมาใหม่ๆ 
อยู่ๆบ้านหน้ากาวก็เสื่อมอะครับ  ตอนนี้กำลังหาฟีม 3M ตัวเดียวกันมาซ่อมบานหน้าซ้ายนี้อยู่อะครับ

ออฟไลน์ gekgalolf

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 2000
  • พลังน้ำใจ : 0
  • ชื่อเล่น: GOLF
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 29 ธ.ค. 2017, 15:55:32 »
บานหน้า Lamina APL45N ปรอท 11% จะออกสะท้อนขาวๆหน่อย แต่กันร้อนดีมาก ชอบ
รอบคัน 3M FX20 ปรอท 8% เห็นเงาคนลางๆ ส่วนตัวคิดว่าเข้มไปนิดครับ (แต่ติดไปแล้ว)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 ธ.ค. 2017, 15:57:21 โดย gekgalolf »

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 29 ธ.ค. 2017, 16:46:54 »
บานหน้า Lamina APL45N ปรอท 11% จะออกสะท้อนขาวๆหน่อย แต่กันร้อนดีมาก ชอบ
รอบคัน 3M FX20 ปรอท 8% เห็นเงาคนลางๆ ส่วนตัวคิดว่าเข้มไปนิดครับ (แต่ติดไปแล้ว)
Lamina ผมก็ใช้อยู่ครับ
ไม่รู้ว่าคุณภาพยังเหมือนก่อนรึเปล่านะ  อย่างรถแอคคอร์ดผม ภายในสองปีที่เขาติดฟีมให้ผม ผมเคลมและเปลี่ยนฟีมรอบคันสามรอบ เพราะความมืดมันจางลงครับ
ปกติผมจะติดสติ๊กเก้อชื่อลูกผมไว้หลังรถ พอผ่านไประยะหนึ่ง ผมจะเปลี่ยนแบบ แต่พอแกะสติ๊กเก้อเดิมออกก็จะเจอว่าความเข้มส่วนที่ไม่ได้ติดสติ๊กเก้อจะจางลงเยอะครับ
เป็นทุกลอตที่เปลี่ยนมาให้ครับ

Tags: