เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ผ้าเบรกของผมหมดเร็วมาก แค่สามหมื่นโลก็เหลือแต่แผ่นเหล็กแล้วครับ  (อ่าน 607 ครั้ง)

ออฟไลน์ James ECT-22

• ทีมงานคณะกรรมการคลับ
  • สมาชิก 1000 ไมล์
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 120
  • พลังน้ำใจ : 11
  • จังหวัด: Samutprakarn
  • ชื่อเล่น: Jim
  • Never trouble trouble till trouble troubles me.
    • รางวัลและกิจกรรม
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกคลับรุ่น 1
 Share 
พอวิ่งครบสามหมื่นแล้วเข้าศูนตรวจสภาพทั่วไป ออกมาไม่นาน ลูกชายก็แจ้งว่าเบรกแปลกๆ เหมือนไม่ค่อยอยู่ และมีเสียงเหล็กสีคัน ผมรีบเอาขึ้นขาตั้งแล้วส่องดูผ้าเบรก ปรากฏว่าเหลือแต่แผ่นเหล็กครับ ผ้าหายหมด
อันนี้เป็นที่วิธีการขับของแต่ละคน เจ้าลูกผมขับในที่จอดรถของมหาวิทยาลัย แล้วรถเยอะ รถติด แล้วต้องเหยียบเบรกบ่อยมาก จึงหมดเร็ว
หลังจากนั้นผมก็ตามหาผ้าเบรก จนได้นำเข้ามาโดยผ่านการช่วยเหลือของเพื่อนเลิฟ
แล้วก็เอารถเข้าไปที่ร้านที่ผมเชื่อใจ เขาก็ทำการเปลี่ยนให้ และใช้ได้ดีตลอดมาครับ

ออฟไลน์ memipin

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 428
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: เอกปิน
ผ้าเบรคที่ตามหา ยี่ห้อและรุ่น อะไรครับ
จะขอเก็บไว้เป็นข้อมูล

ออฟไลน์ James ECT-22

• ทีมงานคณะกรรมการคลับ
  • สมาชิก 1000 ไมล์
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 120
  • พลังน้ำใจ : 11
  • จังหวัด: Samutprakarn
  • ชื่อเล่น: Jim
  • Never trouble trouble till trouble troubles me.
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกคลับรุ่น 1
ของแท้ครับ แต่นำเข้า หลังไมค์ครับถ้าจะให้แนะนำแหล่งให้ครับ

Tags: